Vietnailcommunity - Cộng Đồng Nail Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
Cuong Huynh
Khách viếng thăm

VỢ EM CÓ PHẢI LÀ SCAMMER KHÔNG BÀ CON Empty VỢ EM CÓ PHẢI LÀ SCAMMER KHÔNG BÀ CON

Thu Aug 15, 2019 12:10 pm
Em có lên All About Nghề Nails đọc bài anh Calvin chia sẻ thấy nói là Vợ là cái con Scam nhất, mới đầu cưới về thì nó bảo Free, còn Free luôn dịch vụ dọn nhà, vậy mà tiền của em nó đâu có chia cho em 1 nửa.
Nó lấy hết tiền ( MÀ NÓ BẢO CƯỚI EM VỀ KHÔNG ĐƯỢC GÌ HẾT, LÀM MỌI KHÔNG CÔNG, LÀM OSHIN FREE) rồi nó phát em có mấy đồng ăn sáng, bắt dũa Nail chết meejeeee.
Vậy mà em MUA HAY ĐẦU TƯ cái gì trong tiệm nó cũng bảo em NGU, bị người này người kia lừa -,- Mọi người cho em lời khuyên với.

Trích Nguyên gốc bài
Calvin Vin
1 hr · tagAdd Topics
Your wife is a biggest scammer !???
Người Việt mình có câu "lời ngon tiếng ngọt dụ dỗ" để lấy được tiền.
Vậy nếu đặt tình thế mình là nhân viên trong tiệm Nails, mình làm thế nào để khách vào tiệm và trở thành khách hàng trung thành !?
Giận dữ và quát tháo, la hét và đánh đập khách để khách trở thành khách trung thành vì mình "thô nhưng thật" !? Bớt ảo tưởng về "thô nhưng thật" đó là cách hành xử rất ích kỉ muốn bảo về quyền lợi của bản thân về việc mình đã làm giá rẻ thế nào mà vẫn bị khách hàng complaint hay quịt tiền. Đó là nature của làm business và mình phải bình tĩnh xử lý truyền thông.
Nói lại vấn đề "your wife is a biggest scammer"
Vì sao lại như thế!?
Các bà vợ luôn nói với chồng rằng họ đã bị mấy người dùng lời ngon tiếng ngọt dụ dỗ, nhưng, đàn ông, họ rất thông mình, họ biết rằng họ đang bỏ tiền ra để sử dụng dịch vụ êm tai và bớt nhức đầu.
Vợ bỏ cả cuộc đời chăm chỉ bạn !??
Nếu bỏ cả 2-3 cuộc đời chăm cho bạn mà có quyền chữi bới quát tháo và cằn nhằn bạn thì còn tệ hơn khách mỹ đen bỏ $12 99 cent làm móng và có quyền là hét bạn...
Chưa kể vợ bạn được 50% share.
Như vậy bạn có phải vừa mất đi 50% tài sản và phải chịu đàn áp suốt bao nhiêu năm với lời cằn nhằn "tui làm oshin FREEEEEEE cho gia đình"
Tóm lại, việc dùng lời ngon tiếng ngọt là việc cần và phải làm trong business lẫn đời sống vợ chồng, thị phi và điều kém may mắn là điều không thể tránh khỏi tuy nhiên không vì thế mà mình bỏ đi "thần thái" của một người vợ biết yêu thương chồng bằng những lời khuyên "vừa thật vừa bùi"
Kinh doanh là người này nâng người kia lên, mong sẽ không còn cảnh thợ chủ vợ chồng chữi nhau, Vietnamese business cạnh tranh giá rẻ bất chấp và bêu rếu nhau, tự cho mình là đúng bằng những chiêu trò cạnh tranh bẩn, nói xấu người khác.
Chim khôn hót tiếng rãnh rang, người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe.
Chúc anh chị luôn hạnh phúc trong đời sống vợ chồng và kinh doanh.