Vietnailcommunity - Cộng Đồng Nail Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
Approved

Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Empty Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì?

Fri Aug 02, 2019 4:54 pm
Thường thì mình luôn né khách làm 2 dịch vụ cùng lúc vì lý do cho khách relax. Tuy nhiên hôm nay người khách này đòi làm same time vì cô ấy không có thời gian. Một thợ bắt chân vì đến tua cô ấy. Thợ kế tiếp không muốn bắt tay gel manicure nên nói đau bụng với ý định bắt chân khách kế tiếp vì tiền sẽ cao hơn tay mà lại dễ hơn. Mình nói thợ đó nếu không bắt tay thì phải đôn người tiếp theo và cô ấy sẽ mất tua. Mình làm như vậy có đúng không?

Cô thợ này bực mình vì bị cắt tua nên xin về nửa ngày! Mình thấy như vậy thì quá khắt khe nhưng mình phải làm vậy vì không muốn tiền lệ xảy ra. Nếu chọn khách thì nói đau này đau kia để né khách hay chọn lựa khách.

Ý kiến anh chị thế nào?
Trang Nhi
Khách viếng thăm

Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Empty Re: Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì?

Fri Aug 02, 2019 4:56 pm
Khách nào cũng là khách.
Đến lượt làm, làm gì cũng phải làm.
Những người tính toán như vậy khi làm chung nhóm thợ sẽ không bền được, bởi vì khôn lỏi quá. Sớm muộn gì cũng bất hoà.
Em chọn cách xử lý của anh. Tuy khắt khe, nhưng cách dạy đó sẽ là công bằng nhất.
Salem Monti
Khách viếng thăm

Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Empty Re: Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì?

Fri Aug 02, 2019 4:57 pm
E Dong y voi Khach lam cua anh ...neu anh Ko manh tay thi cac tho khac se hoc Theo chieu cua ng Tho nay
Moonie13
Khách viếng thăm

Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Empty KHÔN LỎI

Fri Aug 02, 2019 4:58 pm
Mấy người này khôn lỏi.
Giờ về nhà bảo ba má dạy lại
Kim Nguyen
Khách viếng thăm

Fri Aug 02, 2019 4:59 pm
Anh làm như vậy là đúng,nghề này hơn nhau 1 con khách là chuyện bình thường(thợ sẽ nghĩ họ bị mất tiền,nhưng chủ ko mất vì thợ nào làm thì cũng vẫn có tiền)nhưng theo em đó là sự ích kỷ của họ khi họ nghĩ như vậy,và khi họ hơn turn của khác họ có nghĩ là muốn trả turn cho người ta ko?và người như vậy thì khó mà làm chung với tập thể lắm.
Thinhcongcon
Khách viếng thăm

Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Empty Kêu lại hỏi

Fri Aug 02, 2019 5:00 pm
Mình không cho trường hợp này xảy ra.
Và mình cũng không là mắng hay chữi.
Cũng không thể đuổi thợ ngay được.
Hãy kêu thọ lại nói chuyện, vì sao chị ấy muốn làm như vậy. Giải thích cho chị đó hiểu là nếu làm như vậy sẽ ảnh hưởng như thế nào đối với những thợ khác. Cho người ta thấy làm việc không phải chỉ là kiêm tiền mà còn vì trách nhiệm
Linda Phan
Khách viếng thăm

Fri Aug 02, 2019 5:01 pm
Đúng rồi. Ai cũng giống nhau mà. Thêm $ mà đổi đi nhân cách con người. Về thì về mình cũng cư sử bình thường, đó là quyền quyết định của cố ấy. Có ai đui về đâu nè. Làm. Việc trung phải biết thông cảm với nhau. Cái gì cũng ngĩ về mình, thì chỉ có về nhà chới với dế thôi !
langtucodon
Khách viếng thăm

Fri Aug 02, 2019 5:07 pm
Xem lại thử xem tiệm mình có trường hợp tương tự xảy ra chưa, nếu chưa có thì đừng để nó là trường hợp đầu tiên, rồi sẽ tạo ra tiền lệ
Thợ giả bộ không chịu nhận khách em nên làm gì? Photo-1-1551498026180457968596
Sponsored content