Vietnailcommunity - Cộng Đồng Nail Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
TrinieDNg
Khách viếng thăm

Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không? Empty Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không?

Thu Aug 15, 2019 12:54 pm
Em chán làm chủ quá anh chị ơi, hôm nay em buồn quá nên lên viết vài dòng tâm sự. Em dấng thân vào ngành này cũng đã 6-7 năm rồi, 3 năm làm thợ, 3-4 năm làm chủ. Ngày xưa đi làm thợ, ngày nào em cũng mong sau này ra mở tiệm, làm chủ, làm ông ngày bà nọ cho nở mày nở mặt với người ta. Cũng tích góp xây được cái tiệm đàng hoàng. Nhưng mà anh chị cũng biết, xã hội ng Việt mình thật tàn ác và vô cảm, em đối xử tốt với thợ bao nhiêu họ toàn trở mặt, nặng nhẹ, vùng vằng. Thậm chí có người còn cạnh tranh bẩn, dọa nạt em đủ thứ.
Đến nay, mặc dù có chút kinh nghiệm nhưng thợ vẫn ăn hiếp em các anh chị ạ Sad Tìm thấy ng tốt, gắn bó lâu dài sao không thấy đâu Sad Chắc em bán tiệm rồi xách mông đi dũa lại thấy dễ thở!
langtucodon
Khách viếng thăm

Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không? Empty Hù lại nó em

Thu Aug 15, 2019 1:24 pm
Em bảo nó là, mày mà nghỉ tao đóng cửa,
Không sợ kẻ địch mạnh như hổ, chỉ sợ đồng đội ngu như heo
Cuong Au
Khách viếng thăm

Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không? Empty người muốn đi làm sao giữ

Thu Aug 15, 2019 1:29 pm
Hello em,
Dối với tuyền người thì em phải xem thái độ của họ ra sao, V
vì dù tài năng đến như thế nào mà thái độ lồi lõm em cũng không thể nào mà không cho ra đi được.
Hãy để họ ra đi cho bình yên cái đầu.
Lúc tuyển thợ, em nên đề nghị giữ một số thông tin hoặc là cọc gì đó để tranh việc qua cầu rút ván, là một việc xấu mà người việt nam chúng ta hay làm từ thuở nằm nôi.
What a Face What a Face What a Face What a Face What a Face
kenny nguyen

Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không? Empty Re: Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không?

Fri Aug 16, 2019 11:41 am
- xem lại chính bản thân mình trước
- có 10 thợ tất cả mọi người đều yêu quý mình trừ cô ( anh ) thợ đó thì là do thợ đó- tất cả mọi ng đều khó chịu vs mình thì coi lại bản thân.
Do thợ đó thì cho nghĩ luôn, một người có ý định nghĩ thì không nên giữ lại ?
Sponsored content

Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không? Empty Re: Thợ em dọa nghĩ suốt ngày, có phải do em quá hiền không?